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                                   DIBAJI 

Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni mapatano yaliyowekwa kati ya anayetoa huduma 
(IRUWASA) na anayepokea huduma (Mteja). 
 
Mkataba huu umetayarishwa kwa kushirikisha wafanyakazi wote kupitia vikao vya 
pamoja, Menejimenti na wadau mbalimbali kupitia mikutano ya Wananchi ngazi ya 
Kata na Mitaa ambapo maoni na mapendekezo yao ndiyo yaliyozaa Mkataba huu.  
  
Mkataba huu umeainisha viwango vya huduma ambavyo walengwa wana haki ya 
kuvipata, na kuweka taratibu za ufuatiliaji na utatuzi wa matatizo pale 
yanapojitokeza. 
  
Dhana na utekelezaji wa Hati hii  ni kutokana na mabadiliko chanya katika 
uwajibikaji wa watendaji wa Mamlaka kwa jamii pamoja na elimu ambayo imekuwa 
ikitolewa kwa wateja kuhusu upatikanaji wa huduma bora za Majisafi na Usafi wa 
Mazingira. 
 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Iringa (IRUWASA) inatambua 
umuhimu wa kutumia mkataba huu kama nyenzo ya kuleta mabadiliko ya kiutendaji 
kwa kumlenga Mteja kupitia huduma zinazotolewa. 
 
IRUWASA inakusudia kutoa huduma endelevu na inayojitosheleza ya Majisafi na 
salama pamoja na usafi wa mazingira kwa wakazi wa Manispaa ya Iringa ili 
kuboresha afya na kuinua kiwango cha hali ya maisha ya wananchi. 
 
Ili kufanikisha utendaji mzuri wa kazi, nakala hii inatakiwa iwe hai inayotokana na 
maelewano mazuri ya kazi kati ya IRUWASA, wateja na wadau mbalimbali katika 
huduma za majisafi na usafi wa mazingira. 
 
Mwisho, Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni nyenzo inayokusudia kuongeza ufanisi 
wa utoaji wa huduma zilizolengwa na haupo juu ya Sheria, Kanuni na Miongozo 
rasmi inayoongoza utoaji wa huduma zenyewe. Hivyo basi endapo Mkataba wa 
Huduma kwa Mteja utakinzana na Sheria, Kanuni na Miongozo inayosimamia 
huduma ya majisafi na usafi wa mazingira, Sheria, kanuni na miongozo zitaongoza 
maamuzi.    
 
 
 
 
 
 
 
Bw. Pascal T. Mhongole                             Gilbert Kayange 
                              
..................................                                  .................................... 
MWENYEKITI WA BODI                                  MKURUGENZI MTENDAJI  
         

 
JULAI, 2017
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 1.0  UTANGULIZI 
 
Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni mapatano kati ya mtoa huduma (IRUWASA) na 
anayepokea huduma (Mteja). Ni kipimo mahsusi cha utendaji kazi na uwajibikaji 
ambacho kinajali na kuzingatia matokeo bora ya huduma zitolewazo na Mamlaka 
 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Iringa (IRUWASA) kupitia sheria ya 
Maji Na.12 ya mwaka 2009 imeipa dhamana IRUWASA ya kutoa huduma za Majisafi 
na Usafi wa Mazingira kwa wakazi wa Manispaa ya Iringa. 
 
IRUWASA inafanya kazi kwa kufuata Sheria zilizowekwa na Serikali na Miongozo 
mbali mbali iliyopitishwa na Bodi ya Wakurugenzi kama ifuatavyo:- 

a) Sheria ya Maji na Usafi wa Mazingira na Kanuni zake 
b) Sheria ya Rasilimali Maji na Kanuni zake 
c) Sheria ya Manunuzi ya Umma na Kanuni zake 
d) Sheria ya EWURA 
e) Mkataba wa uendeshaji kati ya Mamlaka na Wizara ya Maji na Umwagiliaji 

(MoU) 
f) Mpango Mkakati 
g) Mpango wa Biashara 
h) Bajeti  ya mwaka  
i) Mkataba wa Huduma kwa Mteja 

 
 

2.0 DIRA (VISION), MWELEKEO (MISSION) NA TUNU (CORE VALUES) 
 
2.1 Dira (Vision) ya Mamlaka  
      Kuwa moja ya Mamlaka zenye hadhi ya Kimataifa, inayoweza kutoa huduma za    
      Majisafi na Usafi wa Mazingira zinazokidhi viwango vya Kimataifa. 

 
2.2 Dhima (Mission) ya Mamlaka 
      Kutumia teknolojia ya kisasa katika kutoa huduma ya uhakika na endelevu ya    
      majisafi na salama pamoja na usafi wa mazingira kwa lengo la kuimarisha afya 

na maisha ya wakazi wa Manispaa ya Iringa. 
 
2.3 Tunu (Core Values) za Mamlaka 

a) Uwajibikaji 
b) Weledi 
c) Usalama 
d) Ubunifu 
e) Uadilifu 
f) Uhakika wa huduma 
g) Uendelevu wa huduma 

 
3. 0 MADHUMUNI / LENGO KUU LA MKATABA 

 
IRUWASA imeandaa Mkataba wa Huduma kwa Mteja ili kutimiza malengo yafuatayo: 
a)   Kumwezesha mteja kuelewa taratibu za upatikanaji wa huduma zitolewazo na  
     IRUWASA.  
b)  Kuboresha utoaji wa huduma kwa wateja na wadau kwa ujumla. 
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c)  Kuongeza uwajibikaji na mwitikio wa watumishi wa IRUWASA katika  
       Kuwahudumia wateja wake kwa kuweka viwango vya huduma ambavyo  
       watumishi wa IRUWASA watawajibika kuvifikia. 
d)  Kujenga uelewano na ushirikiano kati ya mteja na mtoa huduma. 
e)  Mteja kuelewa wajibu wake na haki zake. 
f)   Mteja kuelewa njia za kutatua matatizo yanayoambatana na utoaji wa huduma. 
g)  Mteja kuelewa viwango vya huduma anavyostahili kupatiwa. 
h)  Mtoa huduma kuelewa matatizo kutoka kwa mpokea huduma. 
i)   Mtoa huduma kutoa huduma yenye viwango vinavyokubalika. 
j)   Kumwezesha mteja kuelewa utaratibu wa kujiunga na huduma za usambazaji  
     wa majisafi na uondoaji wa majitaka. 
 
 
4.0 WATEJA NA WADAU WA MAMLAKA 

 

IRUWASA inawajali Wateja kwa kuamini kuwa ndiyo nguzo kuu katika kuiwezesha 
kutoa huduma endelevu kwa kizazi cha sasa na kijacho. Siku zote IRUWASA „Mteja 
ni Ajira’. 
 
4.1 Aina za Wateja 
Wateja wa IRUWASA wamegawanyika katika makundi makuu mawili ambayo ni 
Wateja wa Ndani na Wateja wa Nje. 

 
4.2 Wateja wa Ndani  
Wateja wa ndani ni:- 

i) Wakurugenzi wa Bodi ya IRUWASA 
ii) Wafanyakazi wa IRUWASA 

 
4.3 Wateja wa Nje 
Mamlaka ina makundi matano ya wateja wa nje ambayo yameundwa kutokana na 
shughuli na matumizi yanaofanywa na makundi hayo: 

a) Maunganisho ya maji kwa matumizi ya nyumbani (Domestic) 
b) Maunganisho ya maji katika Taasisi za Serikali, Taasisi binafsi na Taasisi za 

Dini (shule, hospitali, vituo vya huduma za Afya, Vyuo Vikuu, Magereza, 
Polisi na nyumba za ibada, ) 

c) Maunganisho ya maji katika maeneo ya biashara (hoteli, maduka, nyumba 
za kulala wageni, migahawa, sehemu za kuosha magari na vilabu) 

d) Maunganisho ya maji katika viwanda na karakana 
e) Maunganisho ya maji katika vituo vya kuuza maji (viosk/vilula/gati) 

 
4.4 Wadau wa Mamlaka 

a) Serikali Kuu, Wakala wa Serikali na Serikali za Mitaa 
b) Washiriki wa Maendeleo, Vyombo vya Fedha, Washauri, Watafiti na 

Wazabuni mbalimbali.  
c) Taasisi zisizo za Kiserikali zinazojihusisha na huduma ya Majisafi na Usafi 

wa Mazingira na Wataalamu wa Mazingira. 
d) Vyombo vya Habari. 
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5.0 HUDUMA ZITOLEWAZO NA MAMLAKA 
 
5.1 Kupitia Mkataba huu, Mteja atarajie kupata huduma zifuatazo:- 

i. Kuunganishiwa huduma za Majisafi  

ii. Kuunganishiwa huduma za Majitaka 

iii. Kurekebishiwa au kubadirishiwa mita ya maji itakayodhibitika kuwa na 

matatizo (ubovu) 

iv. Kusoma dira ya maji ya mteja  

v. Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asielipa Ankara za maji 

vi. Kurejesha huduma ya maji kwa mteja aliyesitishiwa huduma 

vii. Kujibu malalamiko ya mteja yanayohusiana na ankara ya maji 

viii.  Kujibu malalamiko ya mteja yasiyohusiana na ankara ya maji 

ix. Kufanya marekebisho ya mtandao wa majitaka unaofurika nyumbani kwa 

mteja, kwenye ardhi au katika mali ya mteja    

 

5.2 Jinsi ya Kujiunga na Huduma za majisafi na majitaka 
Mteja mpya anatakiwa kufuata hatua zifuatazo:- 

a) Kuwa na Hati au “Offer” ya kumiliki kiwanja. 
b) Kuwa na kibali cha ujenzi kutoka Halmashauri ya Manispaa ya Iringa. Kwa 

asiyekuwa na Hati au “Offer”, 
c) Kupata kibali cha kuruhusiwa kupewa huduma ya Majisafi kutoka Ofisi ya 

Mkurugenzi wa Manispaa ya Iringa. 
d) Kujaza fomu ya maombi ya maunganisho ya maji ofisi za IRUWASA. 
e) Kulipia gharama za maunganisho mapya katika Ofisi za IRUWASA. Ofisi ndiyo 

yenye jukumu la kununua vifaa pamoja na kumuunganishia mteja huduma 
husika baada ya kukamilisha kufanya malipo. 
 

6.0 VIWANGO VYA HUDUMA 
 

Kupitia Mkataba huu, Mteja atarajie kupata huduma ambazo zina viwango 
vifuatavyo:- 

i. Kuunganishiwa huduma za Majisafi na Majitaka ndani ya siku 7 za kazi baada  

     ya kukamilisha kufanya malipo ya vifaa vya huduma husika. 

ii. Kurekebishiwa au kubadirishiwa mita ya maji itakayodhibitika kuwa na 

matatizo ndani ya siku 15 baada ya kupokea taarifa kuhusiana na mita hiyo. 

iii. Kusoma mita ya maji ya mteja ndani ya mzunguko wa siku 30 kila mwezi. 

iv. Kurejesha huduma ya maji kwa mteja aliyesitishiwa kimakosa ndani ya saa 24 

baada ya kupokea taarifa ya usitishaji wa huduma hiyo. 

v. Kurudisha huduma ya maji kwa mteja aliyesitishiwa huduma ndani ya saa 24 

baada ya mteja kulipa deni lake. 

vi. Kujibiwa malalamiko yanayohusiana na ankara za maji ndani ya siku 5 za kazi 

tangu tarehe ya kupekelewa kwa malalamiko. 

vii. Kujibiwa malalamiko yasiyohusiana na ankara za maji ndani ya siku 15 za kazi 

tangu tarehe ya kupekelewa kwa malalamiko. 

viii. Kufanya marekebisho ya mtandao wa majitaka unaofurika ndani ya nyumba 

ya mteja ndani ya saa 12 baada ya kupokea taarifa. 
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ix. Kufanya marekebisho ya mtandao wa majitaka unaofurika kwenye ardhi ya 

mteja au katika mali ya mteja ndani ya saa 12 baada ya kupokea taarifa. 

 

 
7.0 HAKI NA WAJIBU WA IRUWASA 
           IRUWASA ina haki na wajibu ufuatao:- 
 
7.1 Haki za IRUWASA 

a) Kutokubugudhiwa mtumishi wa IRUWASA au wakala wake wakati wa kutoa 
huduma. 

b) Kusitisha huduma ya majisafi na majitaka kwa mteja ambaye hajalipia 
huduma. 

c) Kufanya ukaguzi wa huduma nyumbani kwa mteja, viwandani au Taasisi. 
d) Kumiliki mabomba yote ya maji kutoka kwenye bomba kuu hadi kwenye 

mita ya mteja.  
e) Kumuunganishia huduma ya maji mteja yeyote kwenye bomba lolote. 

 
7.2    Wajibu wa IRUWASA 

a) Kuwapatia wateja wake majisafi na salama kwa kuzingatia ubora 
uliokubalika na huduma ya usafi wa mazingira katika mazingira yaliyo 
salama na endelevu. 

b) Kuwataarifu wateja kuhusu hali ya huduma ya majisafi na usafi wa 
mazingira. 

c) Kutoa huduma bila upendeleo. 
d) Kuwaelimisha wateja juu ya utumiaji bora wa maji na utunzaji wa 

rasilimali za maji. 
e) Kuendeleza na kutunza miundombinu ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 

iliyopo. 
f) Kuhakikisha IRUWASA inakusanya mapato kutoka kwa wateja wake kwa 

ajili ya uendeshaji na udumishaji wa huduma. 
g) Kufanya ukarabati wa mabomba yote ya maji kutoka kwenye bomba kuu 

hadi kwenye mita ya mteja pindi tatizo linapogunduliwa na  IRUWASA  au 
linapotolewa taarifa na mteja. 

h) Kushirikiana na watoa huduma wengine kama vile Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 
Wilaya, Halmashauri ya Manispaa, Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO), 
Wakala wa Barabara (TANROADS), Wakala wa Majengo (TBA), Mamlaka 
ya Mapato Tanzania (TRA), Wazabuni,  Kampuni ya Simu Tanzania 
(T.T.C.L),  Polisi, Posta na wadau wengine ambao IRUWASA itahitaji 
huduma zao. 

 
 
8.0 HAKI NA WAJIBU WA MTEJA 
8.1 Haki za Wateja 

a) Kupata huduma bora na za uhakika za majisafi na salama pamoja na Usafi 
wa mazingira kwa muda muafaka. 

b) Kupata taarifa sahihi na za kuaminika kwa wakati unaotakiwa.  
c) Kupata ufafanuzi na utatuzi kuhusu huduma za majisafi na usafi wa 

mazingira. 
d) Mteja kuomba kupimiwa utendaji wa mita yake endapo atahitaji. 
e) Mteja kutunziwa siri zake. 
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8.2 Wajibu wa Mteja 

Mteja ana wajibu ufuatao:- 
a) Kulipia gharama za huduma za majisafi na usafi wa mazingira kwa wakati na 

kwa utoshelevu ili kuhakikisha huduma zinakuwa endelevu. 
b) Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu ya majisafi na majitaka, 

uvujaji wa maji au wizi wa maji wa aina yoyoye kwa Mamlaka ili kuokoa maji 
yasipotee. 

c) Kutunza Miundombinu ya IRUWASA inayotumika kumpa huduma (k.m mita za 
maji, mabomba n.k). 

d) Kutumia maji kwa uangalifu na kwa matumizi yaliyokusudiwa. 
e) Kuzuia uchafuzi wa aina yoyote kwenye vyanzo vya maji na mabwawa ya 

kusafisha majitaka. 
f) Kuwa na matumizi sahihi ya mtandao wa majitaka. 

 
8.3 Fidia Itakayolipwa na Mteja Kufuatia Uharibifu wa Miundombinu 

a) Mteja atawajibika kulipia mita yake ya maji endapo itaibiwa au kuharibiwa 
ikiwa katika eneo lake. 

b) Mteja atagharamia gharama zote za uharibifu wa aina yoyote kwenye 
miundombinu ya IRUWASA pale ambapo itathibitishwa kuwa mteja amefanya 
uharibifu huo au amesababisha kutokea kwa uharibifu huo au kutokana na 
uzembe. 

 
 
9.0 MREJESHO WA UTOAJI WA HUDUMA KUTOKA KWA WATEJA 
 
Wateja wetu wanaweza kutoa mrejesho, ushauri na maoni ya kujenga, kuendeleza 
na kuboresha huduma zitolewazo na IRUWASA kila mara inapobidi ili huduma zetu 
ziwe endelevu. Mrejesho kama vile pongezi, mapendekezo na malalamiko 
unawaweza kuwasilishwa kwa Mkurugenzi Mkuu kwa njia mbalimbali ikiwa ni pamoja 
barua, nukushi, simu, barua pepe, tovuti au kwa kufika ofisini na kukutana na 
menejimenti 
 
Aidha, mawasiliano hayo yanaweza kufanyika kwa kupitia njia mbalimbali kama 
ambavyo zimeonyeshwa katika kukurasa wa 11 wa mkataba huu. 
 
 
10.0 NAMNA YA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO NA UTOAJI FIDIA 
 
10.1 Namna ya Kushughulikia Malalamiko ya Wateja 
 
IRUWASA hupokea malalamiko ya wateja kupitia Kitengo chake cha Huduma kwa 
Mteja. Malalamiko hayo hupokelewa kwa njia ya simu za Bure za mkononi, Mteja 
kuandika barua au mteja kufika moja kwa moja ofisi za IRUWASA na kutoa lalamiko.  
 

Malalamiko hayo huingizwa kwenye mfumo wa kupokea malalamiko na kuyaelekeza 

kwenye Idara husika. Kila Idara hufanyia kazi malalamiko husika na kutoa mrejesho 

wa utekelezaji kupitia Mfumo ambapo Afisa Huduma Kwa Mteja hupiga simu kwa 
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wateja aliyelalamika ili kutoa mrejesho wa namna ambavyo lalamiko lake 

lilivyoshughulikiwa. Endapo mteja hatatimiziwa lalamiko lake kwa muda uliokubaliwa, 

awasiliane na MKURUGENZI MTENDAJI kwa ajili ya hatua zaidi kupitia sanduku la 

posta 570, Iringa au barua pepe md@iruwasa.go.tz. 

 

10.2 Fidia kwa Mteja kwa kushindwa Kufikia Malengo ya huduma 
 
Endapo IRUWASA itashindwa kufikia malengo ya utoaji wa huduma itawajibika 
kulipa fidia kama zilivyoainishwa kwenye Jedwali Na. 1 lililoambatanishwa 
mwishoni mwa Mkataba huu (vipengele na. 1 hadi 9: vinaonyesha fidia ambayo 
IRUWASA itatoa baada ya kushindwa kufikia malengo ya ubora wa huduma).  
 
11.0 UFUATILIAJI WA MKATABA  
 
Mteja atapatiwa nakala ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja kwa ajili ya kufuatilia 
utekelezaji wa makubaliano yaliyofikiwa baina yake na IRUWASA. Mteja ana haki ya 
kutoa maoni yake endapo IRUWASA itakiuka makubaliano hayo. Mteja anaweza 
kutoa maoni yake kwa njia za simu, barua, barua pepe, tovuti au kufika moja kwa 
moja ofisini. 
 
12.0 MAPITIO YA MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA 
 
IRUWASA imejiwekea utaratibu wa kuupitia Mkataba wa Huduma kwa Mteja kila 
baada ya miaka mitatu ili kukidhi matakwa ya wateja wake na kukabiliana na 
mabadiliko ya kisera yatakayojitokeza. Mkataba huu uliandaliwa na kusambazwa kwa 
wadau kwa mara ya kwanza mwaka 2003, na kufanyiwa mapitio mwaka 2007. Hii ni 
mara ya tatu kufanyiwa mapitio. Mapitio ya Mkataba huu yatafanyika kwa mara 
nyingine mwaka 2021 kwa kuzingatia malengo ya utoaji wa huduma yaliyomo 
kwenye Mpango wa Biashara wa IRUWASA. 
 
Katika kupitia Mkataba wa Huduma kwa Mteja, wadau wa IRUWASA hushirikishwa 
kupitia mikutano ya hadhara na warsha ambapo rasimu ya Mkataba hutolewa nakala 
na kugawiwa kwa wadau kwa ajili ya kupitia na kufanya maboresho.  
 
13.0 TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA MKATABA KWA WATEJA 
 
IRUWASA huwapa wateja wake taarifa mbalimbali za maendeleo ya utekelezaji wa 
Mkataba wa huduma kwa njia zifuatazo:- 

i) Mikutano ya ngazi ya Kata na Mitaa ambayo hufanyika kila robo mwaka 
wastani wa mikutano isiyopungua nane (08). 

ii) Matangazo ya vipaza sauti (loud speakers) hufanyika mara moja kwa mwezi. 
iii) Ujumbe mfupi kupitia simu za mkononi za wateja ambao hutolewa kila 

inapohitajika. 
iv) Kuwapigia simu wateja moja kwa moja. 
v) Kutumia vyombo vya habari zikiwemo Redio za ndani, magazeti na 

Televisheni. 
vi) Majibu ya ana kwa ana mteja apokuwa amekuja moja kwa moja ofisi za 

IRUWASA. 
 

mailto:md@iruwasa.go.tz
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14.0 ANWANI ZA IRUWASA NA SAA ZA KAZI 
 
Kufika Ofisini:   
Ofisi za IRUWASA zipo eneo la Wilolesi, Mtaa wa Uhuru, mkabala na Ofisi ya zamani 
ya TANESCO.  
 
Siku na Saa za Kazi:  

 Kuanzia saa 1.30 hadi saa 10.30 jioni kwa siku za Jumatatu hadi Ijumaa,  
 Kuanzia saa 2.30 asubuhi hadi 7.00 mchana siku ya Jumamosi 

 
Kwa barua ni: 

Mkurugenzi Mtendaji, 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Iringa (IRUWASA). 
S.L.P. 570, 
IRINGA. 

 
Simu za mezani: +255 026 2700017/2700005 
Nukushi: +255 026 2700005 
Simu za bure za kiganja: 0800 754433, 0689800199 , 0655033462 (kuanzia saa 
12:00 asubuhi – 10:30 jioni) 
Barua Pepe: md@iruwasa.go.tz 
Tovuti: www.iruwasa.go.tz   

 
 
 

MAJI NI UHAI NA USAFI WA MAZINGIRA NI UTU

mailto:iruwasa2003@yahoo.com
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JEDWALI Na.1 
 FIDIA KWA MTEJA ENDAPO IRUWASA ITASHINDWA KUFIKIA MALENGO 

YA UBORA WA HUDUMA. 
Na Eneo 

linalokusudi
wa 

Maelezo Malengo ya Ubora wa 
Huduma 

Fidia Stahiki Fidia kwa 
muda 

unaozidi 

1 Maunganisho 
ya huduma 

Kuunganishwa 
kwenye mtandao 
wa Majisafi na 
Majitaka. 

Siku 7 za kazi baada ya 
mteja kulipa gharama za 
vifaa. 
 

Sh. 10,000.00 Sh. 5,000.00 
kwa siku 

2 Mita ya maji  
(1) 

Kutengeneza au 
kubadilisha mita 
ya maji yenye 
matatizo (mbovu). 

Siku 15 za kazi baada ya 
kubainiwa au kutolewa 
taarifa.  
 

Sh. 15,000.00 Sh. 5,000.00 
kwa siku 

3 Mita ya maji  
(2) 

Usomaji wa mita Usomaji wa mita ufanyike 
kila mwezi ili mradi dira 
husika inaweza kufikika na 
mtoa huduma. 

Sh. 15,000.00 Sh. 5,000.00 
kwa siku 

4 Kusitisha maji Kusitishwa maji 
kwa makosa 

Ndani ya saa 24 huduma 
iliyositishwa kimakosa 
itarejeshwa baada ya 
kupata taarifa. 
  

Sh. 30,000.00 Sh. 5,000.00 
kwa siku 

5 Kurudisha 
maji 

Kurudisha maji 
baada ya kulipa 
deni 

Ndani  ya saa 24 huduma 
itarejeshwa baada ya mteja 
kulipa deni lake. 
 

Sh. 30,000.00 Sh. 5,000.00 
kwa siku 

6 Malalamiko Kushughulikia 
lalamiko ambalo 
linahusiana na bili  

Ndani ya siku 5 za kazi 
kukamilisha uchunguzi na 
kutatua tatizo. 
 

Sh. 30,000.00 Sh. 5,000.00 
kwa siku 

7 Malalamiko Kushughulikia 
lalamiko ambalo 
halihusiani na bili 

Ndani ya siku 15 za kazi 
kukamilisha uchunguzi na 
kutatua tatizo. 
 

Sh. 30,000.00 Sh. 5,000.00 
kwa siku 

8 Afya na 
Usalama (1) 

Majitaka kutoka 
kwenye mtandao 
wa majitaka 
kufurika ndani ya 
nyumba ya mteja. 

Haitakiwi majitaka kutoka 
kwenye mtandao wa 
IRUWASA kufurika ndani ya 
nyumba ya mteja. 

Sh. 40,000.00 Sh. 20,000.00 
kwa siku 
 
 
 

9 Afya na 
Usalama (2) 

Kufurika kwa 
mtadao wa 
majitaka (nje) 

Haitakiwi majitaka kutoka 
kwenye mtandao wa 
IRUWASA kutiririka kwenye 
eneo / makazi ya mteja. 

Sh. 30,000.00 Sh. 20,000.00 
kwa siku 
 

 


